న్యూఢిల్లీ: ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న ఆర్ధిక వ్యవస్థల్లో భారత్ ముందంజలో ఉందని, ఈ వృద్ధిరేటును మరింత పెంచడంతో పాటు శరవేగంగా కొనసాగించే ప్రయత్నాలు ముమ్మరంగా జరుగుతున్నాయని ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. న్యూఢిల్లీలోని విజ్ఞాన్ భవన్‌లో గ్లోబల్ మొబిలిటీ సమ్మిట్‌ను శుక్రవారం ఆయన ప్రారంభిచారు.

ఈ సందర్భంగా ప్రధాని మాట్లాడుతూ దేశవ్యాప్తంగా తొలి దశలో వంద స్మార్ట్ సిటీలను నిర్మిస్తున్నామని, మౌళిక సదుపాయాలను వేగంగా అభివృద్ధి చేస్తున్నామన్నారు. ప్రపంచ దేశాలన్నీ భారత్‌ను బిజినెస్ హబ్‌గా చూస్తున్నాయని, పెట్టుబడులు పెట్టేందుకు ఆసక్తి చూపిస్తున్నాయని తెలిపారు. భారత్ తన ఆర్థిక వ్యవస్థ, అవస్థాపన, యువత, అనేక ఇతర ప్రాంతాల్లో ఈ చర్యను చేపట్టిందన్నారు.

ఈ సరికొత్త విధానం చలనశీలత ఆర్థిక వ్యవస్థ యొక్క ఒక కీలకమైన డ్రైవర్ అని, ఇది ఆర్థిక వృద్ధిని పెంచుతుందని, ఉపాధి అవకాశాలను సృష్టిస్తుందని ప్రధాని చెప్పారు. దేశంలో చైతన్యం, భవిష్యత్తు కోసం దృష్టి కోణంలో వివరించారు. 7సీ సాధారణ, అనుసంధానించబడిన, అనుకూలమైన, రద్దీ లేని, ఛార్జ్డ్, క్లీన్, కట్టింగ్ ఎడ్జ్‌గా మోదీ పేర్కొన్నారు.

‘‘భారత్ ఆర్థిక వ్యవస్థ మూవ్‌లో ఉంది. మాది ప్రపంచంలో అత్యంత వేగంగా పెరుగుతున్న ప్రధాన ఆర్థిక వ్యవస్థ. మా నగరాలు, పట్టణాలు మూవ్‌లో ఉన్నాయి. మేము వంద స్మార్ట్ నగరాలు నిర్మిస్తున్నారు. మా అవస్థాపన మూవ్‌లో ఉంది. మేము రోడ్లు, విమానాశ్రయాలు, రైలు మార్గాలు, పోర్టులను శీఘ్ర వేగంతో నిర్మిస్తున్నాము. మా వస్తువులూ మూవ్‌లో ఉన్నాయి. వస్తువులు, సేవలు పన్ను మాకు సరఫరా గొలుసులు, గిడ్డంగి నెట్వర్క్లు హేతుబద్ధం సహాయపడింది. మా సంస్కరణలు కూడా వేగవంతంగా ఉన్నాయి. మేము వ్యాపారం కోసం సులభంగా చోటు చేసుకున్నాము. కుటుంబాలు గృహాలు, మరుగుదొడ్లు, పొగ రహిత ఉచిత ఎల్పీజీ సిలిండర్లు, బ్యాంకు ఖాతాలు, రుణాలు పొందుతున్నాయి. మా యువత మూవ్‌లో ఉన్నారు. మేము ప్రపంచం ప్రారంభ హబ్గా వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్నాము. భారతదేశం కొత్త శక్తి, ఆవశ్యకత, ఉద్దేశ్యంతో ముందుకు సాగుతోంది’’ అని ప్రధాని అన్నారు.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here