విశాఖపట్నం, జనవరి 1 (న్యూస్‌టైమ్): ఆంధ్రవిశ్వవిద్యాలయం ఇంజనీరింగ్‌ కళాశాల మైదానం వేదికగా నిర్వహిస్తున్న అఖిల భారత డ్వాక్రా బజార్‌ జనవరి 3వ తేదీతో ముగియనుంది. దీనితో సందర్శకుల తాకిడి పెరిగింది. ప్రదర్శనలో ఏర్పాటు చేసిన వస్తువులను కొనుగోలు చేయడానికి నగరవాసులు ఆసక్తి చూపుతున్నారు. గత కొన్ని రోజులుగా ప్రదర్శనకు సందర్శకుల తాకిడి గణనీయంగా పెరిగింది.

స్వయం సహాయక బృందాల సభ్యులు తయారు చేసిన వస్తువులు, ఉత్పత్తుల విక్రయాలు ఆశాజనకంగా ఉన్నాయి. నాణ్యమైన ఉత్పత్తులు సరసమైన ధరలకు లభించడంతో పాటు, వైవిధ్యత కలిగి ఉండటంలో పెద్దసంఖ్యలో నగరప్రజలు కొనుగోలు చేయడం జరుగుతోంది. చిన్నారులతో కలసి గడపడానికి ప్రతీరోజు సాయంత్రం ప్రత్యేక వేదికపై సాంసృతిక కార్యక్రమాలను నిర్వహిస్తున్నారు.

ఇంటిళ్లిపాది విచ్చేసి ఆనందంగా గడిపే వేదికగా ఇది నిలుస్తుంది. మంగళవారం సాయంత్రం మీనాక్షి సంగీత, నృత్య అకాడమి ప్రదర్శించిన శాస్త్రీయ, జానపద నృత్యాలు ప్రదర్శన ఆకట్టుకున్నాయి. రమేష్‌ కుమార్‌ కరోకే ట్రాక్‌ షో అలరించింది నూతన సంవత్సరాన్ని ఆహ్వానిస్తూ ప్రత్యేక కార్యక్రమాలను నిర్వహించారు. సాంసృతిక వేదికపై నిత్యం జరుగుతున్న కార్యక్రమాలను తిలకించడానికి పెద్దసంఖ్యలో నగర వాసులు విచ్చేస్తున్నారు. స్వయం సహాయ బృందాల సభ్యులు తయారు చేసిన ఆహార, అలంకరణ, వస్త్ర, హస్తకళారూపాలను ప్రజలు విశేషంగా ఆదరిస్తున్నారు.

మహిళా స్వావలంబనకు ప్రతీకగా సరస్‌ ఎగ్జిబిషన్‌ నిలుస్తోంది. రాష్ట్రంనుంచే కాకుండా దేశం నలుమూలల నుంచి ఉత్పత్తులు ఇక్కడ కొలువుతీరాయి. మహిళల మనసులు దోచే వస్త్రాల నుంచి, అలంకరణ, గృహాలంకరణ వస్తువులు, ఆహార పదార్ధాలు, పచ్చళ్లు ఇక్కడ అధికంగా విక్రయాలు జరుపుకుంటున్నాయి. కొండపల్లి బొమ్మలు, ఏటికొప్పాక బొమ్మలు కళాకారులు నైపుణ్యానికి ప్రతీకగా నిలుస్తున్నాయి.

హర్యానా, తెలంగాణాకు చెందిన లెదర్‌ బ్యాగులు, జూట్‌ బ్యాగులు, జార్ఘండ్‌ దుస్తులు, చిత్తూరుకు చెందిన వేపచెక్క బొమ్మలు, కేరళ కొబ్బరి నూనెలు, అరటి చిప్స్‌, హల్వా, సుగంధ ద్రవ్యాలు, మహారాష్ట్ర నుంచి తెచ్చిన మహిళల దుస్తులు, కాశ్మీర్‌ చీరలు, షాల్స్‌, డ్రస్‌ మెటీరియల్స్‌, ఉత్తరప్రదేశ్‌ చొక్కాలు, ఒరిస్సా లేస్‌ కళారూపాలు, మేఘాలయ చొక్కాలు, కుర్తాలు, మధ్యప్రదేశ్‌ చిత్రకారుని వాటర్‌ పెయింటింగ్స్‌, ఛత్తీస్‌ఘడ్‌ బొమ్మలు, చెక్కవస్తువులు, వెస్ట్‌ బెంగాల్‌ కళాకారుల కాగితం పుష్పాలు, అస్సాం కాటన్‌, సిల్క్‌ చీరలు, డిల్లీ ఆభరణాలు, ఒరిస్సా కర్రవస్తువులు, కళారూపాలు, కేరళ వెదురు రూపాలు, అస్సాం వెదురు వస్తువులు, గోల్డెన్‌గ్రాస్‌తో చేసిన వస్తువులు, ఉడెన్‌ గ్రాస్‌తో తయారు చేసిన వస్తువులు, గడ్డితో తయారు చేసిన పర్సులు తమ ప్రత్యేకతను నిలుపుకుంటున్నాయి.

దేశం నలుమూలల నుంచి 450 మంది స్వయం సహాయక సంఘాల సభ్యులు దీనిలో పాల్గొంటున్నారు. జనవరి 3వ తేదీ వరకు వస్త్ర, హస్తకళ, ఆహార ఉత్పత్తుల ప్రదర్శన విక్రయాలు జరుపుతారు. సొసైటీ ఫర్‌ ఎలిమినేషన్‌ ఆఫ్‌ రూరల్‌ పోవర్టీ (సెర్ప్‌) ప్రతీ సంవత్సరం ఈ కార్యక్రమాన్ని చేపడుతోంది.

23 COMMENTS

 1. Hey,
  lately I have finished preparing my ultimate tutorial:

  +++ [Beginner’s Guide] How To Make A Website From Scratch +++

  I would really apprecaite your feedback, so I can improve my craft.

  Link: https://janzac.com/how-to-make-a-website/

  If you know someone who may benefit from reading it, I would be really grateful for sharing a link.

  Much love from Poland!
  Cheers

 2. Знаете вы кого-то, кто не смотрит кино? Вот и мы не знаем таких. Каждый человек, хоть изредка, но смотрит либо новинки кино, либо любимые фильмы. Поэтому мы решили предоставить вам возможность смотреть фильмы на mixkino.net в хорошем качестве.
  [url=http://mixkino.net]смотреть кино онлайн[/url]
  только у нас вы найдете огромное разнообразие жанров: сериалы, мультфильмы, тв шоу, фильмы 2018-2019 года.
  Фильмы онлайн 2018 2019 года на микскино обновляются с завидной регулярностью. Это все потому, что наша команда всегда следит за новинками и старается разместить их как можно быстрее. Ежедневно база сайта пополняется десятками художественных, документальных фильмов и мультфильмов. Поэтому можете не сомневаться в том, что самая горячая киноновинка не пройдет мимо вас!
  [url=http://mixkino.net]смотреть кино онлайн[/url]

 3. I simply want to tell you that I am very new to blogging and site-building and actually loved you’re blog. Most likely I’m likely to bookmark your blog . You amazingly have exceptional articles and reviews. Many thanks for sharing your website.

 4. I want to make my own Blogger layout because none of the ones I have found incorporate my Header correctly/match with my Header that I want to use. Is there a website that can teach me how to do this? (I also do not have Photoshop, so I need to use another software than that to design). Thank you!.

 5. This would have to be a new blog. Something that you want to read about, but havent found online. This can be religious, fashion-based, etc. Im just getting some ideas for the blog i want to start- Thanks!.

 6. I’m looking for some actually good company blog sites to include in my google reader that are worthwhile complying with on a continuous basis. Can you make and also recommendations? I have Seth Godin’s already. Many thanks!. It would likewise be useful if you told me why you liked these blog sites.

 7. I’m wanting to figure out as much about the on the internet browsing area as I can. Can any individual advise their favorite blogs, twitter handles, or sites that you discover most thorough? Which ones are most popular? Thanks!.

 8. I am changing organizing companies as well as would like to move my WordPress Blogs over. Does anyone recognize of a simple way to complete this?.

 9. Intimately, the article is in reality the freshest on that valuable topic. I fit in with your conclusions and definitely will eagerly look forward to your coming updates. Simply just saying thanks will not just be acceptable, for the extraordinary lucidity in your writing. I will certainly ideal away grab your rss feed to stay abreast of any updates. De lightful work and also much success in your business endeavors!

 10. I’m impressed, I must say. Genuinely rarely will i encounter a weblog that’s both educative and entertaining, and let me tell you, you could have hit the nail about the head. Your concept is outstanding; the catch is something that not enough folks are speaking intelligently about. I am very happy which i found this at my seek out some thing concerning this.

 11. I like Facebook, however I dislike that their notes section isn’t as appealing as MySpace’s blog sites. I have actually just recently transferred a blog site from MySpace to Facebook using the “share” symbol located under each blog … Nonetheless, I do not like the means it shows up on my Facebook web page. Are there any much better ways to import my blogs?.

 12. I enjoy reviewing personal blogs, Mother blogs, and so on. What is the most effective means to discover these types of blog sites online? The very best approach I have is simply following favorites individuals have – going to one blog writers “favorites” then the following bloggers faves, etc … I have actually attempted Google Blogsearch but all that offers me is old newspaper article, etc. Absolutely nothing individual whatsoever … Exactly how do you look for individual blog sites?.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here