అమరావతి, మే 17 (న్యూస్‌టైమ్): రాష్ట్రంలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు పూర్తయిన 34 రోజుల తర్వాత చిత్తూరు జిల్లా చంద్రగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని ఐదు పోలింగ్‌ కేంద్రాల్లో రీపోలింగ్‌ జరపాలన్న నిర్ణయాన్ని ఏపీ ఎన్నికల ప్రధాన అధికారి, సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారి అయిన గోపాలకృష్ణ ద్వివేది సమర్ధించుకున్నారు. ప్రస్తుతం దేశవ్యాప్తంగా చర్చకు దారితీసిన ఈ అంశంపై ఎట్టకేలకు అధికారికంగా స్పందించిన సీఈవో రీపోలింగ్‌కు ఆదేశిస్తూ ఈసీఐ తీసుకున్న నిర్ణయం సరైందేనన్నారు. ఎన్నికలు జరిగిన (ఏప్రిల్ 11వ తేదీ) నాటి అక్కడి వీడియో దృశ్యాలు చూస్తే పరిస్థితి ఎంత దారుణంగా ఉందో అర్థమైందన్నారు. పోలింగ్‌లో అక్రమాలు జరిగినట్టు నిర్థారణకు వచ్చామని, ఈమేరకు పోలింగ్ అధికారి, సహాయ పోలింగ్ అధికారులను సస్పెండ్‌ చేస్తున్నట్టు ద్వివేది చెప్పారు.

అదే విధంగా అక్కడి అధికారులపై ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదు చేశామన్నారు. ‘‘అయినా, దీనిని మరీ భూతద్దంలో పెట్టి చూస్తున్నారు గానీ, రెండుసార్లు రీపోలింగ్‌ జరగకూడదని ఎక్కడైనా ఉందా? మా దృష్టికి వచ్చినప్పుడు పట్టించుకోకుండా పక్కన పెట్టాలా’’ అని సీఈవో మీడియాను ప్రశ్నించారు. తెలుగుదేశం పార్టీ ఫిర్యాదు చేసిన కేంద్రాల్లోనూ వీడియో దృశ్యాలు పరిశీలించామని చెప్పుకొచ్చారు. రాష్ట్రంలో ఎన్నికల ఓట్ల లెక్కింపు ప్రక్రియ పరిశీలనకు 200 మంది కేంద్ర పరిశీలకులు వస్తారని ద్వివేది తెలిపారు. ప్రతి అసెంబ్లీ, పార్లమెంట్‌ నియోజకవర్గానికి ఒక పరిశీలకుడి చొప్పున నియమించినట్టు వెల్లడించారు.

దేశంలో అత్యంత సున్నితమైన ఎన్నికల రాష్ట్రం ఏపీ అని, ఒడిశాలో ప్రతి రెండు నియోజకవర్గాలకు ఒక పరిశీలకుడు ఉంటారని ద్వివేది వివరించారు. దేశంలో ప్రతి పార్లమెంట్‌ స్థానానికి ఒక పరిశీలకుడిని కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం నియమించిందన్నారు. చంద్రగిరిలో రీపోలింగ్‌ నేపథ్యంలో ఒక్కో పోలింగ్‌ కేంద్రానికి 250 మంది పోలీసులతో భద్రత ఏర్పాటు చేస్తామని ద్వివేది వెల్లడించారు. కాగా, చిత్తూరు జిల్లాలో మరో రెండు కేంద్రాల్లో రీపోలింగ్‌కు జిల్లా ఎన్నికల అధికారి, కలెక్టర్‌ ప్రద్యుమ్న సిఫార్సు చేశారు.

మూడు జిల్లాల్లోని ఏడు నియోజకవర్గాల పరిధిలో మొత్తం 19 చోట్ల రీపోలింగ్‌ కోసం ఇప్పటికే తెదేపా ఫిర్యాదు చేసింది. ఈ మేరకు వీడియో దృశ్యాలు పరిశీలించిన తర్వాత 310, 323 పోలింగ్‌ కేంద్రాల్లో రీపోలింగ్‌కు జిల్లా ఎన్నికల అధికారి (డీఈవో) సిఫారసు చేశారు. దీనిపై కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం (ఈసీఐ) అనుమతి కోసం రాష్ట్ర ఎన్నికల ప్రధాన అధికారి (సీఈవో) కార్యాలయం ఎదురుచూస్తోంది.

46 COMMENTS

 1. Please let me know if you’re looking for a author for your blog.
  You have some really good posts and I think I would be a good asset.
  If you ever want to take some of the load off, I’d love to write some content
  for your blog in exchange for a link back to mine.
  Please blast me an email if interested. Kudos!

 2. Hey! I know this is kinda off topic but I was wondering which blog platform are you using for this
  site? I’m getting sick and tired of WordPress because I’ve
  had problems with hackers and I’m looking at options for another platform.
  I would be fantastic if you could point me in the direction of a good platform.

 3. Hi! I just wanted to ask if you ever have any trouble with
  hackers? My last blog (wordpress) was hacked and I ended up
  losing months of hard work due to no data backup. Do you have any solutions to stop hackers?

 4. I thought it was going to be some boring old post, but I am glad I visited. I will post a link to this site on my blog. I am sure my visitors will find that very useful.

 5. Wow, awesome weblog structure! How lengthy have you ever been blogging for? you make blogging glance easy. The total glance of your site is wonderful, let alone the content material!

 6. I will right away grasp your rss feed as I can at in finding your email subscription hyperlink or newsletter service. Do you have any? Kindly permit me recognize in order that I may subscribe. Thanks.

 7. This unique blog is definitely educating as well as diverting. I have chosen many interesting stuff out of this blog. I ad love to visit it every once in a while. Cheers!

 8. Normally I don at read post on blogs, however I wish to say that this write-up very pressured me to check out and do so! Your writing style has been amazed me. Thank you, very great post.

 9. You have made some really good points there. I looked on the net to find out more about the issue and found most individuals will go along with your views on this website.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here