ముంబయి, మే 30 (న్యూస్‌టైమ్): వైకాపా అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు స్వీకరించిన వైఎస్ జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డిపై మహారాష్ట్రకు చెందిన శివసేన పార్టీ ప్రశంసల వర్షం కురిపించింది. తాజా ఎన్నికల్లో ప్రత్యర్థి పార్టీని భారీ తేడాతో ఓడించి అఖండ విజయాన్ని చేజిక్కించుకున్న జగన్‌ని ‘విజయ వీరుడు’ అని అభివర్ణించింది. గురువారం వారి అధికారిక పత్రిక ‘సామ్నా’లో ప్రచురించిన సంపాదకీయంలో ఈ వ్యాఖ్యలు చేసింది. అలాగే గెలిచిన వెంటనే నరేంద్ర మోదీని కలిసిన జగన్‌ ఏపీ రాష్ట్ర డిమాండ్లపై చర్చించారని గుర్తుచేశారు. వాటికి మోదీ అంగీకరించినట్లు పేర్కొన్నారు.

కానీ భాజపా మాత్రం రాష్ట్రంలో ఘోర పరాజయాన్ని మూటగట్టుకుందని వ్యాఖ్యానించారు. అలాగే ఎన్నికల వేళ ఒడిశాలో సంభవించిన ఫొని తుపాను నేపథ్యంలో కేంద్రం ఆ రాష్ట్రానికి అండగా నిలిచిందని తెలిపారు. అలాగే రెండోసారి ప్రధానిగా బాధ్యతలు చేపట్టిన మోదీ ప్రమాణస్వీకారానికి పశ్చిమ బెంగాల్‌ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ రాకపోవడంపై శివసేన మండిపడింది. ‘‘మోదీ మరోసారి ప్రధాని బాధ్యతలు చేపడితే ప్రజాస్వామ్యానికి ప్రమాదం అని విపక్షాలు ప్రజల్లో అనుమానాలు రేకెత్తించాయి. మోదీ ఓ నియంత అంటూ ప్రచారం చేసిన వారిలో మమతా బెనర్జీ ముందున్నారు. కానీ మోదీ మాత్రం ప్రజాస్వామ్యబద్దంగా జరిగిన ఎన్నికల్లో గెలిచి రాజ్యాంగం ప్రకారం ప్రమాణం చేయబోతున్నారు.

ప్రమాణస్వీకారోత్సవానికి రావడానికి మమత నిరాకరించారు. పోలింగ్‌ సందర్భంగా బెంగాల్‌లో హింసాత్మక ఘటనలు చోటుచేసుకున్నది వాస్తవం. ఈ ఘటనల్లో చనిపోయిన వారి కుటుంబాలను ప్రమాణస్వీకార కార్యక్రమానికి ఆహ్వానించడాన్ని మమత సాకుగా చూపడం సమంజసం కాదు. వారు భారతీయులే. బంగ్లాదేశీయులు కాదు. ప్రధాని ప్రమాణస్వీకారానికి హాజరయ్యే హక్కు వారికి ఉంది’’ అని శివసేన తన అధికారిక పత్రిక సామ్నాలో రాసుకొచ్చింది. ఫలితాల అనంతరం ప్రతిపక్షాలపై మోదీ ఒక్క విమర్శ కూడా చేయకపోవడాన్ని శివసేన ప్రశంసించింది. మోదీ తన పనితీరుతో ప్రతిఒక్కరినీ ఆకట్టుకున్నారని, కొత్త ప్రభుత్వం మరింత సహనం, మానవత్వ విలువలతో పనిచేస్తుందని వ్యాఖ్యానించింది.

పాక్‌ ప్రధానిని ఆహ్వానించకపోవడంపై స్పందిస్తూ ప్రజల ఆకాంక్షల మేరకే ప్రభుత్వం నడుచుకుంటుందని వెల్లడించింది. దేశంలో అనేక సమస్యలున్నాయని, వాటన్నింటినీ మోదీ అత్యంత దైర్యంతో ఎదుర్కొంటారని పేర్కొంది. రెండోసారి ప్రమాణంతో ఆయన దేశానికి రక్షణగా ఉంటానని శపథం చేస్తున్నారని తెలిపింది.

4 COMMENTS

  1. I simply desired to say thanks once more. I’m not certain the things I would’ve created without these creative concepts documented by you about such industry. It truly was a real hard dilemma in my view, however , being able to view this specialized form you solved the issue took me to jump over contentment. Now i am thankful for your guidance and in addition sincerely hope you realize what a powerful job you’re undertaking instructing the others with the aid of your web blog. Most probably you haven’t come across all of us.

  2. I enjoy you because of every one of your labor on this web page. Debby loves carrying out internet research and it is simple to grasp why. My spouse and i know all regarding the lively ways you deliver advantageous suggestions through your web blog and as well foster participation from people on this theme then my child is truly becoming educated so much. Enjoy the remaining portion of the year. You are conducting a really great job.

  3. I have to express appreciation to the writer just for bailing me out of this type of issue. Just after surfing through the world-wide-web and finding ways which were not productive, I figured my entire life was over. Living devoid of the solutions to the difficulties you have sorted out as a result of your good guide is a crucial case, as well as ones that could have adversely affected my entire career if I hadn’t come across the blog. Your mastery and kindness in dealing with everything was priceless. I don’t know what I would’ve done if I hadn’t discovered such a thing like this. It’s possible to at this moment relish my future. Thanks for your time so much for the impressive and results-oriented guide. I will not hesitate to endorse your web site to anyone who should get counselling on this issue.

  4. I am just writing to let you be aware of what a nice experience my cousin’s girl enjoyed going through your blog. She picked up such a lot of details, with the inclusion of what it is like to possess a great giving character to make a number of people really easily comprehend selected complex issues. You actually did more than our own expectations. Thank you for imparting those good, trustworthy, edifying as well as unique tips about this topic to Kate.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here