హైదరాబాద్, జూన్ 18 (న్యూస్‌టైమ్): రీస్‌లోని ఏథెన్స్‌లో జరిగిన అంతర్జాతీయ గ్రీన్ షిప్పింగ్ అండ్ టెక్నాలజీ సమ్మిట్‌లో మేషం మెరైన్ ఉత్తమ గ్రీన్ మారిటైమ్ కన్సల్టెంట్ అవార్డును గెలుచుకుంది. (జిఎస్టి 2019 ఈవెంట్ అని పిలుస్తారు), షిప్పింగ్ పరిశ్రమలో గ్రీన్ టెక్నాలజీ పరిష్కారాలను ఏకీకృతం చేయడంలో పాల్గొన్న సంస్థలు, సంఘాలను ఒకచోట చేర్చడానికి ఏర్పాటు చేయబడింది.

సేవలో ఉన్న నౌకలపై ఎగ్జాస్ట్ గ్యాస్ క్లీనింగ్, బ్యాలస్ట్ వాటర్ ట్రీట్మెంట్ సిస్టమ్స్ రెట్రోఫిటింగ్ కోసం ప్రముఖ సేవా ప్రదాతగా మేషం మెరైన్ పాత్రను ఈ అవార్డు గుర్తించింది. బ్యాలస్ట్ వాటర్ సిస్టమ్ రెట్రోఫిట్ అధ్యయనాలలో 500కి పైగా ప్రాజెక్టులు, 140కి పైగా స్క్రబ్బర్ రెట్రోఫిట్‌ల ట్రాక్ రికార్డ్‌తో, మేషం మెరైన్ ఇప్పుడు ఈ గ్రీన్ రెట్రోఫిట్‌ల కోసం ప్రపంచంలోని ప్రముఖ ఇంజనీరింగ్, ప్రాజెక్ట్ మేనేజ్‌మెంట్ సర్వీసు ప్రొవైడర్లలో ఒకటి. 3డి స్కానింగ్, మోడలింగ్ ఇంజనీరింగ్, ప్రాజెక్ట్ మేనేజ్మెంట్ నుండి రెట్రోఫిటింగ్, సైట్లో సహాయాన్ని అందించే వరకు సేవలను అందించే సంస్థ ఇప్పుడు ఇటువంటి రెట్రోఫిట్ ప్రాజెక్టులకు వన్ స్టాప్ షాప్‌గా పిలువబడుతుంది. ప్రపంచవ్యాప్తంగా 15 దేశాలలో 50 సంస్థలు, ఉనికితో, మేషం సమూహం వివిధ అధునాతన సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని కలిగి ఉంది.

మేషం మెరైన్ ప్రపంచంలోని ప్రముఖ ఓడ యజమానులు, నిర్వాహకులతో ఫ్రేమ్ ఒప్పందాలు, విమానాల ఒప్పందాలపై సంతకం చేసింది. ‘‘ఐఎంఓ నిబంధనలు అమల్లో ఉన్నందున, 2019, 2020 బ్యాలస్ట్ వాటర్ ట్రీట్మెంట్ సిస్టమ్ రెట్రోఫిట్‌ల కోసం సంవత్సరాలను నిర్వచించనున్నాయి, అనేక ప్రధాన ఓడ యజమానులు ప్రతి నెలా బహుళ సంస్థాపనా అవసరాలను కలిగి ఉంటారు. అంతకు మించి, ఎక్కువ మంది ఓడ యజమానులు, చార్టరర్లు స్క్రబ్బర్ రెట్రోఫిట్‌లను ఎంచుకుంటున్నారు.

మేషం గ్రీన్‌షిప్ సొల్యూషన్స్ ఇప్పుడు కొత్త కార్యాలయాలను ప్రారంభించడం, మానవశక్తిని పెంచడంతో సవాలుగా ఉన్న పరిస్థితిని స్వీకరించడానికి పూర్తిగా సన్నద్ధమైంది. చాలా మంది యజమానులు ఓపెన్ లూప్ కాన్ఫిగరేషన్‌ను ఎంచుకుంటుండగా, ఓపెన్ లూప్ కోసం ఇంజనీరింగ్ కోసం మాకు డిమాండ్ పెరుగుతోంది. కానీ ‘హైబ్రిడ్ రెడీ’ ఇన్‌స్టాలేషన్ స్టడీస్. గ్రీన్ ఇనిషియేటివ్స్‌కు దోహదం చేస్తూ, మేము ఇప్పుడు ద్వంద్వ ఇంధన మార్పిడులు, ఇన్వెంటరీ ఆఫ్ హజార్డస్ మెటీరియల్స్ (ఐహెచ్‌ఎం) సర్వేలు, షిప్ రీసైక్లింగ్ సొల్యూషన్స్ వంటి వాటికి కూడా సేవలను అందిస్తున్నాం’’ అని మేషం మెరైన్ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ మిస్టర్ గిరీష్ ఎం మీనన్ అన్నారు.