రామ్‌కపూర్‌… ప్రఖ్యాత భారతీయ టెలివిజన్‌ నటుడు, జీ టీవీ ధారావాహిక కసమ్‌ సేలో జై వాలియాగా అతను ప్రముఖంగా గుర్తింపు పొందారు. ఇండియన్‌ టెలీ పురస్కారంను ఉత్తమ నటుడుగా వరుసగా పొందిన ఏకైక నటుడిగా ఉన్నారు (2006, 2007 మరియు 2008లో). టెలివిజన్‌లో అతని నటనకు కపూర్‌ గుర్తింపును మెప్పును పొందినప్పటికీ, అతను షూటింగ్‌ సెట్లమీద తనదైన తీరును కుయుక్తులను ప్రదర్శిస్తారని సాధారణంగా భావించబడుతుంది.

అతను ఐదు బాలీవుడ్‌ చిత్రాలలో సహాయక పాత్రలను పోషించారు. అరుణ అన్నగా, రామ్‌ కపూర్‌ సుసంపన్నమైన పంజాబీ ఖత్రి కుటుంబంలో, అడ్వర్టైజింగ్‌, మార్కెటింగ్‌ అధికారి అనిల్‌ కపూర్‌ మరియు అతని భార్య రీటా కపూర్‌కు న్యూఢిల్లీ, భారతదేశంలో జన్మించారు. అతను పుట్టిన తరువాత అతని కుటుంబం ముంబారు, భారతదేశంకు తరలి వెళ్ళటంతో అతను అక్కడే పెరిగి పెద్దవాడయ్యాడు. అతని ఆరంభ సంవత్సరాల విద్యను ముంబారులో పొందారు, ఆ సమయంలో గౌరవనీయమైన ప్రైవేటు పాఠశాల కాంపియన్‌ స్కూల్‌, ముంబారు హాజరైనారు, కపూర్‌ తరువాత సంవత్సరాలలో నైనిటాల్‌లోని ప్రముఖ బోర్డింగ్‌ స్కూల్‌ షేర్వుడ్‌ కాలేజీలో విద్యనభ్యసించారు.

ఇక్కడ ఇతను క్రీడలలో నైపుణ్యాన్ని సాధించారు. స్విమ్మింగ్‌, వాలీబాల్‌, టెన్నిస్‌ జట్లలో భాగంగా ఉన్నారు. షేర్వుడ్‌ కాలేజీ వద్ద కపూర్‌ ఈనాడు ఉన్న విధంగా మారటమే కాకుండా నటనకు కూడా యాధృచ్చికంగా పరిచయం కాబడినాడు, అతని హెడ్‌ కాప్టైన్‌ తరుణ్‌ డియో సవాలును మరియు ఆదేశాన్ని ఇవ్వటంతో అతను చార్లెస్‌ ఆంట్‌ రంగస్థల నిర్మాణంలో ఎంపిక కొరకు హాజరై ప్రధాన పాత్రను పోషించారు. అతను నటనను ప్రేమిస్తున్నాననే విషయం గ్రహించినప్పుడు అమీర్‌ రాజా హుస్సేన్‌ యొక్క నిర్దేశత్వం మరియు సంరక్షణలో అతని వృత్తి మార్గాన్ని సాగించాడు.

కపూర్‌ పదవ తరగతి తరువాత కోడైకనాల్‌ ఇంటర్నేషనల్‌ స్కూల్‌ హాజరైనాడు. పాఠశాల నుండి పట్టభద్రుడు అరున తరువాత మరియు అతను నటనను ప్రేమిస్తున్నాడనే జ్ఞానాన్ని పొందిన తరువాత, కపూర్‌ వినోద కార్యక్రమాల రంగంలో చేరాలని నిర్ణరుంచుకున్నాడు మరియు చిత్ర నిర్మాణ అధ్యయనం కొరకు చేరటానికి లాస్‌ ఏంజిల్స్‌ వెళ్ళాడు. కానీ నటన అతని మొదటి ప్రేమ కావటంతో అతను లాస్‌ ఏంజిల్స్‌, యూఎస్‌ఎలోని స్టానిస్‌లవస్కి మెథడ్‌ ఆక్టింగ్‌ అకాడెమిలో చేరాడు. తరగతిలోని ఇరవై ఎనిమిది మందిలో విజయవంతంగా పట్టభద్రులైన పన్నెండు మందిలో కపూర్‌ ఒకరు.

కపూర్‌ తల్లి అతనికి సంపూర్ణ మద్ధతు ఇచ్చారు, కానీ అతని తండ్రి అతని లక్ష్యాన్ని సందేహించారు; కపూర్‌ ఆయన అడుగుజాడలలో నడిచి కార్పొరేట్‌ రంగంలో ప్రవేశించాలని కోరుకున్నారు. అతను నటన మీద అంకిత భావాన్ని కలిగి ఉన్నాడని అతని తండ్రికి తెలియచెప్పటానికి, కపూర్‌ అతని తల్లితండ్రులకు చెప్పేముందు కాకుండా ఆరు నెలలు స్టానిస్‌లోవ్స్కి స్కూల్‌ ఆఫ్‌ మెథడ్‌ ఆక్టింగ్‌ ఆరు నెలల కొరకు హాజరైనాడు. అతనిని అతను పోషించుకోవటానికి చిన్న చిన్న ఉద్యోగాలను చేశాడు, అందులో కార్లను, క్రెడిట్‌ కార్డులను, కేబుల్‌ చందాలను అమ్మటం మరియు స్టార్‌బక్స్‌ వద్ద పనిచేశారు. ఆక్టింగ్‌ అకాడెమి నుండి పట్టభద్రుడైన తరువాత, కపూర్‌ భారతదేశానికి తిరిగి వచ్చాడు.

కసనోవా, ప్లేబాయ్‌గా పేర్లను పొందిన తరువాత, కపూర్‌ ఘర్‌ ఏక్‌ మందిర్‌ లో అతని సహనటి గౌతమీ గాడ్గిల్‌ను కలుసుకున్నారు. మంచి స్నేహితులుగా అర్యు కొంతకాలం డేటింగ్‌ చేసుకున్న తరువాత ఈ జంట 14 ఫిబ్రవరి 2003న వివాహం చేసుకున్నారు. వారికి ఇద్దరు పిల్లలు ఉన్నారు: కుమార్తె 12 జూన్‌ 2006 జన్మించింది, ఆమె పేరు సియా మరియు కుమారుడు అక్స్‌ కపూర్‌ 12 జనవరి 2009లో జన్మించాడు. మహోన్నతంగా శిక్షణ పొందిన రామ్‌ కపూర్‌ అతని నటనా ఆరంభాన్ని విమర్శాత్మకంగా శ్లాఘించబడిన టెలివిజన్‌ ధారావాహిక న్యాయ్‌ (1997)లో నటించారు.

దీని దర్శకత్వం సుధీర్‌ మిశ్రా చేశారు. జ3్ఱ ఇందులో మహిళల యొక్క భావోద్వేగ సంక్షోభం, పోరాటం గురించి తెలపబడింది మరియు రామ్‌ ఇందులో గౌరవ్‌ పాత్రను పోషించారు, కథలోని ఒక ముఖ్యపాత్ర యొక్క సోదరి ప్రేమికుడిగా నటించారు. ప్రజా గుర్తింపును ఈ ప్రదర్శన పొందలేక పోరునప్పటికీ, కపూర్‌ నటన మెప్పును పొందింది మరియు అతను అనేకమైన అవకాశాలను పొందాడు.

కళాత్మక సంతృప్తి కొరకు ఆరాటపడుతూ, కపూర్‌ మరో మూడు ప్రదర్శనలను స్వీకరించాడు, అవి కవిత (1998), హీన (1998) మరియు సంఘర్ష్‌ (1999). న్యాయ్‌ విమర్శాత్మక గౌరవాన్ని పొందితే, సుసంపన్నమైన వ్యాపారవేత్త కుమారుడు మరియు న్యాయంగా కష్టించి పనిచేసే మధ్యతరగతికి చెందిన అమ్మారు మధ్య సాగే ప్రేమకథ కవిత (1998)లో ప్రధాన పాత్రలో రిషీ గ్రోవర్‌గా స్మ్రితి ఇరానీ సరసన నటించారు. బాలాజీ టెలిఫిలింస్‌తో ఇది కపూర్‌ యొక్క మొదటి ప్రదర్శన.

1999లో కపూర్‌ రెండు నూతన డైలీ నాటకాలు హీన మరియు సంఘర్ష్‌ లో నటించాడు. హీన ఒక మహిళా-ప్రధాన ప్రదర్శన, ఇందులో ఆనందాన్ని తిరిగి పొందటానికి ఒక మహిళ చేసిన ప్రయత్నాలు మరియు కష్టాల గురించి ఉన్నారు. కపూర్‌ ఇందులో అమీర్‌ పాత్రను పోషించారు. దానితో పాటు అతను వేరొక దినవారీ నాటకం సంఘర్ష్‌ లో నటించడం ఆరంభించారు. 2000ల సంవత్సరంలో కేవలం కపూర్‌ బిజీగా ఉండటమే కాకుండా విజయాన్ని కూడా సాధించాడు. ఆ సంవత్సరంలో కపూర్‌ ఘర్‌ ఏక్‌ మందిర్‌ లో నటించడానికి మరొక్కసారి బాలాజీ టెలీఫిలింస్‌తో కలసి పనిచేశారు.

ప్రజా అభిమానాన్ని పొందిన మరియు కపూర్‌ ఇంటిపేరుతో నటించిన ఈ ప్రదర్శనలో, రాహుల్‌గా రామ్‌ కపూర్‌ మరియు ఆచల్‌ (గౌతమీ గాడ్గిల్‌) నటించారు, వీరిరువురూ ఒకరిని ఒకరు మనస్పూర్తిగా ప్రేమించుకొని వివాహబంధంలోకి అడుగిడారు. ఈ సమయంలో కపూర్‌ ఒకేసారి నాలుగు కార్యక్రమాలలో పనిచేస్తున్నారు. అతని పాత్రను మలచిన విధానంలో దర్శకత్వం మీద ఉన్న అసంతృప్తితో పాటు అలసటగా మరియు బలహీనంగా ఉండడంతో అతను కవిత, సంఘర్ష్‌ నుండి వైదొలగడానికి నిశ్చరుంచుకున్నాడు. అప్పటికి హీన దానియొక్క చివరి భాగాన్ని ప్రసారం చేసింది, దాని మూలంగా కపూర్‌ ఘర్‌ ఏక్‌ మందిర్‌ మీద పూర్తి దృష్టిని ఉంచగలిగారు.

ఈ సంవత్సరంలోనే కపూర్‌ మరొక్కసారి అమీర్‌ రాజాతో భారతదేశంలోని అతిపెద్ద రంగస్థల ప్రదర్శనలో భాగంగా 140 మంది కళాకారులతో పనిచేశారు. ఈ ప్రదర్శన న్యూఢిల్లీలో 10 రోజులపాటు జరిగింది, ఇది కార్గిల్‌ యుద్ధ వీరులకు కానుకగా అందివ్వబడింది. రామ్‌ సామర్థ్యంగా ఐదు పాత్రలను పోషించారు, ఈ ప్రదర్శనను ది ఫిఫ్టీ డేస్‌ ఆఫ్‌ వార్‌-కార్గిల్‌ అని పిలిచారు. ఇది కపూర్‌ మొదటి మరియు ఒకేఒక్క రంగస్థల అనుభవం. 2009లో కసమ్‌ సే దాని మూడు సంవత్సరాల సమయాన్ని ముగించింది. జై వాలియా వంటి మూస పాత్రలను ఆపటానికి, కపూర్‌ బసేరాను ఎంచుకున్నారు.

ఈ ప్రదర్శన భారతదేశం వయసుమళ్ళిన వారి సమస్యల గురించి చూపించింది. సమిష్టి నటవర్గంలో, కపూర్‌, కేషూ భారు సంఘ్వీగా ప్రధానపాత్రను పోషించారు, ఇందులో ఇతను నిరక్షరాస్యుడైన, ఆనందకరమైన నీతిమార్గాలుకల అధికమైన హాస్యాస్పదమైన ధోరణికల, కష్టపడి మరియు నీతిగా పనిచేసి విజయాన్ని పొందిన ఒక తాతగా నటించారు. 17 ఆగష్టు 2009న ఎన్డీటీవీ ఇమేజిన్లో ఈ ప్రదర్శన ఆరంభమైనది, టీఆర్పీ పట్టికలో ప్రథమ 100లో స్థానం పొందింది. 2009లో కూడా కపూర్‌ రెండు రియాలిటీ ప్రదర్శనలలో పొల్గొన్నారు, పోటీదారుడిగా ఝలక్‌ దిఖ్లా జాలో రాఖీ కా స్వయంవర్‌ లో అతిధేయుడిగా ఉన్నాడు.