• ఉమేష్ యాదవ్, మహ్మద్ షమీ మాయాజాలం

  • తిన్నంత వరకూ ఆ ఇద్దరూ… తిన్నాక ఈ ఇద్దరూ ఆడుకున్నారు!

రాంచీ, అక్టోబర్ 21 (న్యూస్‌టైమ్): దక్షిణాఫ్రికాతో భారత్ జట్టు రాంచీలో తలపడుతున్న 3వ టెస్ట్ 3వ రోజు ఆట మరింత రసకందాయంలో పడింది. టీమిండియా ఫాలో-ఆన్ అమలు చేసిన తరువాత ఉమేష్ యాదవ్, మహ్మద్ షమీ రెచ్చిపోవడంతో దక్షిణాఫ్రికాకు మొండిచెయ్యే మిగిలింది. టీమిండియా బౌలర్లు బంతితో దక్షిణాఫ్రికాను ఆడుకున్నారనే చెప్పాలి. ఫాలో-ఆన్ చేయమని అడిగిన దక్షిణాఫ్రికా ఓపెనర్ క్వింటన్ డి కాక్, 1వ ఇన్నింగ్స్ టాప్ స్కోరర్ జుబైర్ హమ్జాను చౌకగా కోల్పోయింది.

ఆ సమయంలో జేఎస్సీఏ స్టేడియంలో వాతావరణ పరిస్థితుల కారణంగా కొంచెం చీకటిగా ఉంది. ఫ్లడ్ లైట్లు ఆన్ చేసి ఉండగా తెగబట్ట టీమిండియా యువతేజాలు దక్షిణాఫ్రికాను గడగడలాడించాయి. అంతకముందు, భోజన విరామానికి ముందు రవీంద్ర జడేజా జోరు దక్షిణాఫ్రికా పతనానికి కారణమైంది. జడేజా జుబైర్ హమ్జాను 62 పరుగులకు ఔట్ చేసి క్రీజు నుంచి అడ్డు తొలగించుకున్న తరువాత, దక్షిణాఫ్రికా వరుసగా 2 వికెట్లను కోల్పోయింది. జడేజాకు తొలి ఆటగాడు హెన్రిచ్ క్లాసేన్ వికెట్ లభించగా, షాబాజ్ నదీమ్ తన తొలి టెస్ట్ వికెట్‌గా టెంబా బావుమాను ఔట్ చేశారు. జార్జ్ లిండే, డేన్ పీడ్ట్ దక్షిణాఫ్రికాకు మధ్యలో ఉన్న ఇద్దరు పటిష్టమైన బ్యాట్స్‌మెన్లు.

భోజన విరామ సమయానికి దక్షిణాఫ్రికా 120 పరుగులు చేసింది. కానీ, ముఖ్యంగా, ఆ సెషన్‌లో దక్షిణాఫ్రికా 4 వికెట్లు కోల్పోయింది. దీనిని టీమిండియా సెషన్ అని గర్వంగా చెప్పుకోవచ్చు. ఉమేష్ యాదవ్ ఫాఫ్‌డు ప్లెసిస్‌ను అందంతో కాస్ట్ చేయడం ద్వారా వారికి పురోగతి ఇచ్చాడు. జుబైర్ హమ్జా, టెంబా బావుమా మధ్య 91 పరుగుల స్టాండ్‌తో దక్షిణాఫ్రికా భారతదేశ అభియోగాన్ని ప్రతిఘటించింది.

హంజా అద్భుతంగా కనిపించాడు కానీ, రవీంద్ర జడేజా కుడిచేతి వాటం బ్యాట్స్‌మెన్‌లను కించపరచడం ద్వారా భారత్‌కు ఎంతో అవసరమైన పురోగతిని ఇచ్చాడు. జడేజా తన సంఖ్యకు మరోదాన్ని జోడించడంతో చాలా మందిని తీసుకువచ్చినట్లయింది.

ఇంతలో, షాబాజ్ నదీమ్ 32 పరుగుల వద్ద టెంబా బావుమాను తొలగించడం ద్వారా తన తొలి టెస్ట్ వికెట్‌ను అందుకున్నాడు. దక్షిణాఫ్రికాకు సరిగ్గా ఇక్కడే ఇబ్బందికర పరిస్థితి ఎదురైంది. ఆ జట్టు ఆ సమయంలో ఫాలో ఆన్‌వైపు చూస్తోంది.

మధ్యలో తొలి ఆటగాడు హెన్రిచ్ క్లాసేన్‌కు గట్టి పోటీ ఇస్తాడనుకున్నప్పటికీ డెలివరీ పీచు ద్వారా అతను పెవిలియన్ దారి పట్టాల్సి వచ్చింది. జడేజా మంచి పొడవుతో పిచ్ పొందే ప్రయత్నంలో అది కాస్త మారిపోయి బౌన్స్ అయింది. క్లాసెన్ పైకి స్క్వేర్ చేయబడ్డాడు. బంతి ఆఫ్-స్టంప్ పైభాగంలోకి వచ్చింది. అక్కడ ఒక స్పిన్నర్ ఆనందం క్రికెట్ ప్రేమికులకు కనువిందు చేసింది. అనంతరం దక్షిణాఫ్రికా వేగంగా వికెట్లు కోల్పోతూ వచ్చింది.

డెబ్యూటెంట్ జార్జ్ లిండే కొత్త వ్యక్తి. అతను బంతితో 4 వికెట్లు పడగొట్టాడు. అతను ఇక్కడ అడుగు పెట్టకుండా ఉండటానికి దక్షిణాఫ్రికాకు సహాయం చేయగలరా? హెన్రిచ్ క్లాసేన్‌లో మరో తొలి ఆటగాడు అతనితో చేరాడు. 91 పరుగుల స్టాండ్ తరువాత, దక్షిణాఫ్రికా వరుసగా రెండు ఓడిపోయింది. వారు మళ్ళీ భారత అభియోగాన్ని అడ్డుకోగలరా? విరాట్ కోహ్లీ మరిన్ని పరుగుల కోసం ఎదురు చూడాల్సి వచ్చింది. ఇద్దరు లెఫ్ట్ ఆర్మ్ స్పిన్నర్లు భారతదేశం కోసం పనిచేస్తున్నందున అతనికి బ్యాట్ చుట్టూ 4 ఫీల్డర్లు ఉన్నట్లయింది.

రవీంద్ర జడేజాకు జుబైర్ హమ్జా వికెట్ లభించిన తరువాత, షాబాజ్ నదీమ్ టెంబా బావుమా వికెట్ అందుకున్నాడు. నదీమ్‌కు ఇది తొలి టెస్ట్ వికెట్. ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెట్‌లో హార్డ్ యార్డులు చేసిన లెఫ్ట్ ఆర్మ్ స్పిన్నర్‌కు ఇది పెద్ద క్షణం. అతను చాలా సంతోషంగా కనిపించారు. బావుమా నుండి పేలవమైన షాట్. అతను ట్రాక్ నుండి నృత్యం చేశాడు.

జుబైర్ హమ్జా 62 పరుగులకు ఓటమిపాలయ్యాడు. అతను 3-ఫిగర్ స్కోరు కోసం బాగా ఎదురుచూస్తున్న సమయంలో పెవిలియన్ దారిపట్టడం దక్షిణాఫ్రికా జట్టును కాస్త అసంతృప్తికి గురిచేసింది.

మొత్తానికి తెంబా బావుమా ఆర్ అశ్విన్‌పై సింగిల్‌తో 100 పరుగులు చేశాడు. జుబైర్ హమ్జా, బావుమా ఇద్దరూ ఇక్కడ మంచిగా కనిపించడం ప్రారంభించారు. బావుమా హమ్జా విశ్వాసం నుండి ఆహారం తీసుకుంటున్నట్లు కనిపిస్తోంది. దక్షిణాఫ్రికా ఎలెవన్‌లో తన స్థానాన్ని నిలుపుకోవటానికి పోరాడుతున్న బావుమాకు ఇది ఒక ముఖ్యమైన నాక్ అవుతుంది. ఆ సమయంలో అశ్విన్, జడేజా కలిసి బౌలింగ్ చేస్తున్నారు కానీ వారు ఇక్కడ చొచ్చుకుపోయే ప్రయత్నం చేశారు.

చివరగా, దక్షిణాఫ్రికా నుండి టీమిండియా కాస్త ప్రతిఘటన ఎదుర్కొన్నప్పటికీ మొత్తానికి అంతా సర్దుకుంది. 4వ వికెట్‌కు జుబైర్ హమ్జా, టెంబా బావుమా 50 పరుగుల స్టాండ్ తీసుకువచ్చారు. పేసర్లకు వ్యతిరేకంగా కొన్ని మనోహరమైన డ్రైవ్‌లు ఆడిన తరువాత, అతను వికెట్ చుట్టూ నుండి పనిచేస్తున్న అశ్విన్‌పై తేలికగా చూస్తూ ఆడడం మొదలుపెట్టాడు.